The society of respected film critics that hands out the annual Gawad Urian in cinematic excellence

1st Gawad Urian Nominees (1977)

Best Picture

Ganito kami noon… Paano kayo ngayon? (Hemisphere Pictures, Inc.)
Insiang (Cinemanila Corporation)
Itim (Cinema Artists, Philippines)
Minsa'y isang gamu-gamo (Premiere Productions, Inc.)
Nunal sa Tubig (Crown Seven)

Best Director

Ishmael Bernal (Nunal sa Tubig)
Lino Brocka (Insiang)
Lupita Concio (Minsa'y isang gamu-gamo)
Mike De Leon (Itim)
Eddie Romero (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)

Best Screenplay

Doy Del Mundo and Gil Quito (Itim)
Eddie Romero and Roy Iglesias (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
Jorge Arago (Nunal sa Tubig)
Marina Feleo-Gonzalez (Minsa'y isang gamu-gamo)
Mario O' Hara at Lamberto Antonio (Insiang)

Best Actor

Christopher De Leon (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
Rafael Roco Jr. (Lunes, Martes …)
Robert Arevalo (Divorce, Pilipino Style)
Tommy Abuel (Putik ka Man, Sa Alabok Magbabalik)
Vic Silayan (Ligaw na Bulaklak)

Best Actress

Charo Santos (Itim)
Daria Ramirez (Nunal sa Tubig)
Hilda Koronel (Insiang)
Lolita Rodriguez (Lunes, Martes …)
Mona Lisa (Insiang)
Nora Aunor (Tatlong Taong Walang Diyos)

Best Supporting Actor

Dranreb (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
E.A. Rocha (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
Leopoldo Salcedo (Minsa'y isang gamu-gamo)
Mario Montenegro (Itim)
Paquito Salcedo (Minsa'y isang gamu-gamo)
Ruel Vernal (Insiang)

Best Supporting Actress

Laurice Guillen (Lunes, Martes …)
Marissa Delgado (Ligaw na Bulaklak)
Maya Valdez (Lunes, Martes …)
Moody Diaz (Itim)
Yvonne (Ligaw na Bulaklak)

Best Production Design

Betty Gosiengfiao (Nunal sa Tubig)
Betty Gosiengfiao (Ligaw na Bulaklak)
Fiel Zabat (Lunes, Martes …)
Fiel Zabat (Insiang)
Laida Lim-Perez at Peque Gallaga (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
Mel Chionglo (Itim)

Best Cinematography

Arnold Alvaro (Nunal sa Tubig)
Conrado Baltazar (Insiang)
Conrado Baltazar (Tatlong Taong Walang Diyos)
Ely Cruz at Rody Lacap (Itim)
Justo Paulino (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)

Best Editing

Augusto Salvador (Insiang)
Ben Barcelon (Alkitrang Dugo)
Ben Barcelon (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
Edgardo Vinarao (Ligaw na Bulaklak)
Ike Jarlego Jr. (Itim)

Best Music

Danny Subido (Lunes, Martes …)
Lutgardo Labad (Alkitrang Dugo)
Lutgardo Labad (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
Max Jocson (Itim)
Quito Colayco, Bong Peñera, Ryan Cayabyab and Onofre Pagsanghan (Sinta)

Best Sound

Demetrio De Santos (Ganito kami noon… Paano kayo ngayon?)
Godofredo De Leon (Nunal sa Tubig)
Ramon Reyes, Sebastian Sayson, at Luis Reyes (Itim)
Willy De Santos (Magandang Gabi sa Inyong Lahat)
Willy De Santos (Alkitrang Dugo)